Chỉ còn 2 ngày nữa là giải đấu danh giá nhất năm tựa game Counter-Strike: Global Offensive – ESL One Cologne 2019 sẽ được khởi tranh với sự góp mặt của nhiều đội tuyển xuất sắc nhất trên toàn thế giới.

ESL One Cologne 2019 sẽ bắt đầu từ ngày 2/7 tới, sự kiện này sẽ đánh dấu sự ra mắt của các tân binh như Boombl4 trong màu áo của Na`Vi, Lucas1 trong màu áo củaMiBR và plopski trong màu áo của NiP.

Credit: Dexerto

16 đội sẽ được chia thành 2 bảng đấu tranh tài thi đấu theo thể thức nhánh thắng nhánh thua, với trận mở màn là bo1, và toàn bộ các trận còn lại là bo3. Vòng bảng sẽ được diễn ra trong 3 ngày từ 2/7 đến 4/7.

Credit: GameTV

Đội đầu bảng sẽ vào thẳng vòng bán kết, còn đội xếp thứ 2 và thứ 3 mỗi bảng sẽ phải thi đấu Tứ kết. Trận chung kết bo5 sẽ diễn ra vào 21h00 Chủ Nhật ngày 7/7.

Lịch thi đấu ESL One Cologne 2019:

Thứ 3 ngày 2/7

  • 17:00 – Liquid vs MVP PK (BO1)
  • 17:00 – Natus Vincere vs mousesports
  • 18:10 – FaZe vs Renegades 
  • 18:10 – FURIA vs NRG 
  • 19:20 – Astralis vs BIG 
  • 19:20 – MIBR vs fnatic 
  • 20:30 – Vitality vs NiP
  • 20:30 – ENCE vs Heroic 
  • 21:40 – Round 1 nhánh thua bảng A (BO3)
  • 21:40 – Round 2 nhánh thắng bảng A (BO3)

Thứ 4 ngày 3/7

  • 01:10 – Round 1 nhánh thua bảng A (BO3)
  • 01:10 – Round 2 nhánh thắng bảng A (BO3)
  • 17:00 – Round 1 nhánh thua bảng B (BO3)
  • 20:30 – Round 2 nhánh thua bảng A (BO3)
  • 20:30 – Round 2 nhánh thắng bảng B (BO3)

Thứ 5 ngày 4/7

  • 00:00 – Round 2 nhánh thua bảng A (BO3)
  • 00:00 – Round 2 nhánh thắng bảng B (BO3)
  • 17:00 – Round 2 nhánh thua bảng B (BO3)
  • 20:30 – Round 3 nhánh thắng bảng A (BO3)
  • 20:30 – Round 3 nhánh thua bảng A (BO3)

Thứ 6 ngày 5/7

  • 00:00 – Round 3 nhánh thắng bảng B (BO3)
  • 00:00 – Round 3 nhánh thua bảng B (BO3)
  • 20:00 – Tứ kết hạng 2 bảng B vs hạng 3 bảng A (BO3)
  • 23:50 – Tứ kết hạng 2 bảng A vs hạng 3 bảng B (BO3)

Thứ 7 ngày 6/7

  • 20:00 – Bán kết #1 (BO3)
  • 23:50 – Bán kết #2 (BO3)

Chút nhật ngày 7/7: 21:00 – Chung kết (BO5)